Me yasa tsarin hasken rana ya yi amfani da alloy na aluminum?

Disamba 28, 2022

Hakanan za'a iya amfani da alloy na aluminum a cikin na'urorin haɗin hoto na hasken rana, faranti na baturi, baturi da sauran na'urorin dakatarwa.

Aika bincikenku

Manufar Ci gaba da Ci gaba a yanzu yana da tushe sosai a tsakanin mutane kuma tallace-tallace na tsarin hasken rana ya fadada a duk faɗin duniya. Haɓaka fasaha da raguwar farashi yanzu sun nuna yiwuwar makoma. Kasashe da yawa sun sanya samar da wutar lantarki ta hasken rana a matsayin mahimmin masana'antar makamashi, waɗanda aka yi amfani da su sosai kuma ana amfani da su.

 

Tsarin tsarin batir na hasken rana an yi shi da silicon monocrystalline da gilashin zafi, mai rauni. Don haka, ana buƙatar firam ɗin karewa. Zai zama ɗan gajeren kewayawa ko girgiza wutar lantarki idan ba a shigar da firam ɗin ba. A zamanin yau, firam ɗin galibi ana yin su ne da gami da aluminum.


Fa'idodin yin amfani da aluminium alloy don firam da na'urorin haɗi:

 

1. Haske, ƙarancin aluminum shine kashi ɗaya bisa uku na ƙarfe na ƙarfe, amma farashi yana kama da haka. Daga ra'ayoyin kula da farashi, aluminum alloy shine ciniki da zabi na tattalin arziki a lokacin farashin sufuri da shigarwa.

 

2.  Anti-lalata, aluminum gami hana oxidization wanda aka yadu amfani a gine-gine, sakandare masana'antu. Yana kuma iya zama anodized da sauran surface jiyya don jaddada hangen nesa da anti-tsatsa wasanni.

 

3. Ƙaƙƙarfan ƙarfi, taurin kai da juriya yana da girma wanda ba shi da sauƙi don lalata da kuma kare baturi da kyau.

 

4. Durability, rayuwar amfani da aluminum gami yana kusa da shekaru 30-50. Kuma naúrar baturi yana ɗaukar kusan shekaru 20-25, wanda ke nufin cewa gami ya gamsu gaba ɗaya.

 

5. Koren kore da sake yin fa'ida, gami da sake yin amfani da su kuma yana dacewa da tattalin arziki da sake yin amfani da su.

Baya ga firam da goyan baya, ana iya amfani da gami na aluminium a cikin na'urorin haɗi na photovoltaic na hasken rana, faranti, baturi da sauran na'urorin haɗi na dakatarwa.


Aika bincikenku